PDA

View Full Version : Máy may cầm tay - Mini handheld Sewing Machine

huynhtran
08-07-10, 12:51
Các chị ơi!

Trưa nay em đi hội chợ, thấy có bán cái máy may cầm tay thế này với giá là : 40.000 đồng Bình thường em thấy giá bán là 3.28$ ( chị nào ở Long An thì có thể đến hội chợ hàng việt - Công Viên Hùng Vương để mua ạh)

Chị nào ở xa muốn mua thì em tình nguyện mua giúp. Hội chợ diễn ra trong vòng 5 ngày. Em lập danh sách ở đây để em đi mua 1 thể luôn nhé. Em sẽ chốt danh sách vào ngày 13/7/2010.

Đây là hình em ấy ạh

http://i90.photobucket.com/albums/k240/huynhtran/445034_090223115837_ux_a06092200ux0.jpg

http://i90.photobucket.com/albums/k240/huynhtran/ux_a07090700ux0025_ux_c.jpg
http://i90.photobucket.com/albums/k240/huynhtran/MiniHandheldSewingMachine4.jpg

Idecghin
08-07-10, 13:07
Ô, máy may gì mà lạ thế nhỉ? Lần đầu tiên mình nhìn thấy đấy, trông như cái dập ghim ấy. Mà lại rẻ nữa. Cho mình đặt hàng nhờ bạn mua giúp một chiếc được ko? Rồi cho mình hỏi sử dụng như thế nào và có thể may vải thô hay vải bò được ko nhé!

Mở đầu list đặt hàng nào:

1. Idecghin

huynhtran
08-07-10, 13:09
Danh sách

1. Idecghin
2. Chị Ánh Hồng
3.ngocbich_dothi

pooh191288
08-07-10, 13:26
Chị ơi, em ko mún làm mọi người mất hứng đâu, nhưng loại máy này nhà em đã dùng và rất nhiều nhà khác cũng thấy tiện nên đã mua về dùng, chỉ dùng dc 1 mấy lần là hư ngay, loại này Metro bán y xì với giá 25k chị ơi! Em chỉ bít sao nói vậy thui hà, em chỉ lo mọi người mua về mà mau hư quá thì phí!

meotrang86
08-07-10, 13:55
em cũng dùng loại này rồi nên góp ý kiến ạ, em thấy loại này đúng là rất dể hư, máy của em dùng là được mua ở nước ngoài mà còn hư nữa là, hãng đó khác với hãng em dùng nên không biết có tốt hơn ko , cách sử dụng thì rất dể .

kindaichi
08-07-10, 18:17
buồn thế! Trân ơi, em xài thử đi, nếu ok thì em báo mọi người

huynhtran
08-07-10, 21:05
Nói chung cái này trước đây em có mua chỗ chị Trà Bees shop đó cũng tầm 50 K hay hơn cách đây khoảng 2 năm giờ vẫn còn dùng. Và dùng khi cần khâu cái gì gấp mà lười khâu tay trong khi không có máy khâu lớn . ví dụ mấy cái túi rút dây đơn giản, hay ráp các mảnh vải nhỏ với nhau chứ không dùng để may nhiều và chuyên nghiệp như máy khâu thông thường được. Được cái là đường may hình mũi móc xích nên em có thể dùng để trang trí một số vật mẫu.

Đó là ghi nhận của bản thân ạh,

buitrang88
08-07-10, 23:34
Em hỏi cái này hơi lạc đề tí ạ, em cũng có 1 cái mua từ đời nào nhưng không biết dùng nên vẫn để ở góc, chị nào dùng rồi có thể chỉ dẫn cụ thể cho em không ạ? Càng cụ thể càng chi tiết càng tốt vì cái vụ này là em dốt lắm :( (mà em cũng chưa đụng đến cái máy may bao giờ nên các chị đừng chỉ em kiểu như là mắc chỉ vào kim giống với máy may thông thường,v.v.)

Nhím xinh
09-07-10, 09:36
Em hỏi cái này hơi lạc đề tí ạ, em cũng có 1 cái mua từ đời nào nhưng không biết dùng nên vẫn để ở góc, chị nào dùng rồi có thể chỉ dẫn cụ thể cho em không ạ? Càng cụ thể càng chi tiết càng tốt vì cái vụ này là em dốt lắm :( (mà em cũng chưa đụng đến cái máy may bao giờ nên các chị đừng chỉ em kiểu như là mắc chỉ vào kim giống với máy may thông thường,v.v.)

Em cũng có cùng câu hỏi trên, em cũng mua của 1 mẹ bên LCM bán cách đây mấy tháng nhưng vẫn cất xó vì ko nhớ cách sử dụng!

vinhtrandinh
09-07-10, 16:14
Mình cũng mua một cái ở hội chợ mà không sài được

muamuaha
09-07-10, 21:43
Chị ơi, em ko mún làm mọi người mất hứng đâu, nhưng loại máy này nhà em đã dùng và rất nhiều nhà khác cũng thấy tiện nên đã mua về dùng, chỉ dùng dc 1 mấy lần là hư ngay, loại này Metro bán y xì với giá 25k chị ơi! Em chỉ bít sao nói vậy thui hà, em chỉ lo mọi người mua về mà mau hư quá thì phí!

mình thấy em pooh nói đúng đó, hồi trước mình cũng bon chen mua ở Lạng sơn, 10K 1 cái mà ko dùng được đâu, vứt luôn đâu mất rồi.

me_susu
10-07-10, 11:24
Nhà tớ cũng có một cái y chang, Nhưng nói thật là chưa may được cái gì nó đã hỏng vứt một xó rồi. Một hộp có máy, 2 suốt chỉ, cả cái suôn kim nhưng mà tớ thấy cái suôn kim là hữu dụng nhất. Chị em nên cân nhắc khi mua nha. Chẳng đáng bao tiền nhưng không dùng được thì phí quá

huynhtran
10-07-10, 13:21
Nghe các chị nói vậy chắc em cũng sẽ không mua nữa, chị nào nếu thích mua có thể mua ngay chỗ chị Trà ạh. Vài bữa mod xoá topic này giúp em nha. Em cảm ơn

kindaichi
10-07-10, 14:12
vậy là không mua luôn phải không Trân? Nghe các chị ấy nói cũng hơi nản

ha_1174
11-07-10, 01:09
Máy may cầm tay có hai loại, mình có mua ở Lạng sơn rồi, 1 loại giá 15K, 1 loại giá 30K. Tất nhiên tiền nào của nấy (đấy là theo lời cô bán hàng). Mình cũng thấy loại 30K chắc chắn và ngon lành hơn. Hiện nay chỗ mình cũng có bán với giá như trên. Mời chị em qua xem xài thử, ngon lành rồi hãy mua.

Xuan Nguyet
12-07-10, 15:23
Loại máy này nếu dùng chỉ lỏng để làm đường hình móc xích trang trí thì được, chứ khâu đồ thì nhanh tuột lắm, thỉnh thoảng mình ấn không đều tay nó lại còn không ăn chỉ xuống mặt sau, thế là bung luôn 1 đường, nản lắm, rồi phần bắt đầu và phần kết thúc nữa chứ, gia cố lại mệt ơi là mệt, đấy là máy của mình hịn từ Tây về đấy.

cobethongay
19-07-10, 01:26
Hic, cái này tệ hơn khâu tay ý ạ, kéo 1 cái nó tuốt tuột tuồn tuôn luôn, em được tặng rồi vứt đâu chả nhớ, bấm đau hết cả tay luôn

mitbn
19-07-10, 10:12
vậy loại này có hàng hịn ko ạ? chứ mấy chục em nghĩ cũng chỉ dùng tạm được thôi...

Sabrina
21-07-10, 14:49
Đúng là tiền nào của nấy thôi mọi người ạ. 2, 3 chục nghìn thì mình chỉ khâu chơi chơi thôi, nhanh hỏng lắm. Mà bấm liên tục đau tay lắm đó mọi người.