nguyenbinh274

cả nhà tư vấn giúp em cách gắn đồng hồ, đóng khung đồn hồ với ah!!!

Rate this Entry
Em đang rất muốn mặc áo cho em này (em này em hoàn thành lâu lắm rồi. thêu tặng bố mẹ, định mang ra Hà Nộ mặc áo mà chưa có đi được). hôm trước em vào ảnh viện áo cưới đăt khung nhưng mà họ không rõ phải đóng khung đồng hồ thế nào? em lại k có bức hình chụp cả mặt trước và mặt sau nào để họ biết. chị em tư vấn giúp em cách gắn động cơ đồng hồ và đóng khung đồng hồ với!!!!!!!!!!!!!!!!!!! em cảm ơn cả nhà.
em nó đây ah:
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. nanavy's Avatar
    Mình ko biết bạn ở HN hay TP HCM nhưng nếu ở TPHCM bạn có thể đóng ở 164 CMT8, ở đó người ta sẽ làm cho bạn, khung và giá cả cũng rất ổn, nhưng bạn nhớ ủi thẳng trước khi đi đóng khung nhé( ủi có xịt nước) vì trong hình bạn chụp thì vải nó nhăn quá.
  2. moonrose's Avatar
    Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, vì mình ở Ninh Bình cũng k biết gắn máy đồng gồ làm sao cả, cho mình hỏi ké với nhé
  3. nguyenbinh274's Avatar
    Mình ở Bắc Giang cơ! hic.hic
  4. meTenKen's Avatar
    add YM chị nhen, chị hướng dẫn, chinhmaiha
  5. nguyenbinh274's Avatar
    Quote Originally Posted by meTenKen
    add YM chị nhen, chị hướng dẫn, chinhmaiha
    em add rồi có gì chị hướng dẫn em với nhé! em muốn mặc áo cho em nó trước tết quá! cảm ơn chị nhiều!!!!
  6. Nhimxu's Avatar
    hihiii, lâu lâu mới chạy vào, qua đây thấy chị mở hẳn 1 topic, lại có chị Chinh hướng dẫn thì em yên tâm rùi ^^" Chúc chị mau đóng được đồng hồ nhé! : )
  7. meTenKen's Avatar
    Chi tiết phần làm nên khung hộp là 4 thanh nẹp được đóng cố định trên miếng ván mặt sau của khung (dân chuyên nghiệp họ gọi là "gương hậu" để phân biệt với gương kính mặt trước), mình đo độ dày của thanh gỗ là 1,8 cm * 4 thanh.

8. meTenKen's Avatar
    Mặt trước như những khung tranh khác:

Móc treo và đinh vít cố định khung tranh mặt trước và khung hộp mặt sau:

9. meTenKen's Avatar
    Còn cách lắp máy, mình diễn giải bằng lời nếu ko hiểu thì mình chụp ảnh chi tiết cách lắp:
    B1: dùng bàn ủi, ủi tranh cho thẳng, chọn trọng tâm của mặt đồng hồ (trọng tâm của những chữ số), từ trọng tâm cắt 1 lỗ tròn có kích thước bằng hoặc to vừa phải với trục máy đồng hồ (khi đã tháo rời 3 cây kim (giờ - phút - giây).
    B2: căn tranh lên mặt hậu của khung đồng hồ (hình số 1) bằng keo 2 mặt hoặc ghim bấm gỗ.
    B3: từ kết quả của bước số 1, ta dùng khoan điện, khoan 1 lỗ từ lỗ trọng tâm, xuyên qua miếng ván (gương hậu)
    B4: máy đồng hồ (đã đc tháo hết kim và vít vặn), dùng súng bắn keo, dán 1 tí keo cố định máy đồng hồ vào mặt sau lưng của miếng ván "gương hậu", lúc này trục đồng hồ đã ở mặt trước (mặt tranh) ta vặn vít vào trục, gắn kim giờ - phút - giây vào trục đồng hồ.
    Thường thì mua 1 bộ máy đồng hồ, bao gồm: máy, 3 cây kim, 1 con long đền, 1 vít vặn. Với khung tranh đồng hồ ta bỏ đi long đền (ko cần thiết để dùng và nếu chêm long đền vô thì ta ko thể vặn vít, vì vậy ta bỏ đi)
    Vậy là đã hoàn thành việc gắn máy vào khung tranh.
    Updated 24-12-11 at 22:55 by meTenKen
  10. meTenKen's Avatar
    căn tranh và lắp máy đồng hồ nếu tiệm ko nhận làm thì bạn vẫn có thể tự làm được, nhờ ai đó dùng mũi khoang tường khoan chưa đầy 2 giây là xong.
    chúc thành công, nếu có gì thắc mắc thì nhắn mình nhen.
  11. nguyenbinh274's Avatar
    Quote Originally Posted by meTenKen
    căn tranh và lắp máy đồng hồ nếu tiệm ko nhận làm thì bạn vẫn có thể tự làm được, nhờ ai đó dùng mũi khoang tường khoan chưa đầy 2 giây là xong.
    chúc thành công, nếu có gì thắc mắc thì nhắn mình nhen.
    cảm ơn chị nhiều!!!mai em mang tranh và hướng dẫn của chị ra cho tiệm họ xem. Có gì thắc mắc em lại hỏi chị nhé!!!^^
  12. Ms.Cannot's Avatar
    Chị ơi, mẫu đẹp quá, cho em xin nha hihi...ravidoantrinh220110@gmail.com.Cám ơn chị nhiều...