Page 9 of 28 FirstFirst ... 789101119 ... LastLast
Results 81 to 90 of 276

Thread: Sử dụng phần mềm tạo chart thêu (link download bài số 2 trang 1)

Thêu điên cuồng tripletvn's Avatar
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by huongtrang1988 View Post
    các chị ơi, e đang dùng PC pro 9, e có thắc mắc như thế này ah. khi mình chuyển từ tranh sang chart, có 1 số màu chỉ có ký hiệu bằng màu, không có ký hiệu bằng chữ hay hình gì khác nên khi in ra (đen trắng) thì những chỗ thêu màu đi trở thành màu trắng, do đó không phân biệt được nếu có nhiều màu bị như vậy. e muốn hỏi là: bây giờ e muốn hiện lên: màu gì, được thêu ở ô nào thì vào phần nào ah?

VD: code 919 -> trong chart trên máy tính là màu đỏ, nhưng khi in theo symbol thì nó thành màu trắng. e muốn hiện lên code 919 là ở những mũi thêu vị trí nào (cột bao nhiêu x hàng bao nhiêu) thì vào đâu ah?
    Thanks các chị nhiều ah!
    Chị ko biết chức năng em hỏi NẾU CÓ nằm ở đâu, nhưng em có thể chọn đổi hết sang symbol thay vì bằng các ô màu, hoặc em có thể thay đổi chỉ 1 symbol tùy ý trước khi đem in.

Thay đổi hiển thị giữa ô màu và ký tự thì vào đây:
    - View -> Stitches Displayed As -> tới đây nên chọn Viewed as Symbols hoặc Blocks Symbols. (Post xong mới thấy bài của hoainiem, cái khoanh đỏ của hoainiem chính là các phím tắt đấy).

Để thay đổi 1 hoặc vài ký tự thì vào đây:

- View -> Panels -> Symbols
    Bảng ký tự các loại sẽ xuất hiện bên trái, còn bảng ký tự đang sử dụng vẫn ở bên dưới. Muốn thay ký tự nào thì trước hết em nhấp chuột vào ký tự cũ (bên dưới), sau đó nhấp chuột vào ký tự mới (bên trái), tất cả ký tự cũ sẽ tự chuyển thành ký tự mới hết.

Ngoài bảng ký tự thì vào View -> Panels còn có bảng màu (Palette), bảng ký tự đặc biệt dành cho các mũi half, 1/4, 3/4, french knots v.v... (Specialty Stitches).

Bon chen lần đầu shiroineko's Avatar
    Thanks
    1
    Blog Entries
    25
    Em mới tập tành thêu!NHờ các chị giúp em với...
    Em muốn chuyển anh này thành chart mà hok biết làm sao...Về vi tính thì em gà lắm ạ!
    EM nhờ Beeshop thì do kích thước ảnh nhỏ quá nên các chị ấy hok làm đc...
    Có chị nào nhận làm chart hok ạ?

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1

cho minh xin phan mem nay voi nhe.

email cua minh:duongledaonguyen@yahoo.com.vn
    ban oi su dung phan mem tao chart thi theu ra co dep nhu minh mua kit k?cam on ban

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    em da dơn duoc phan mem pc stich roi nhung k biet su dung.chi em nao biet chi em voi.thanks

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1

bac ong tho

bac ong tho oi .minh da tai chuong trinh pc stich pro roi nhung chang biet dung het cong nang cua no.bac ranh thi cho minh gap de tho giao bac nha.minh lam viec o gan cho tan dinh.rat mong bac giup do

Cáo già, thỏ deo kính ong-thợ's Avatar
    Thanks
    1
    Blog Entries
    34
    Quote Originally Posted by bebo View Post
    bac ong tho oi .minh da tai chuong trinh pc stich pro roi nhung chang biet dung het cong nang cua no.bac ranh thi cho minh gap de tho giao bac nha.minh lam viec o gan cho tan dinh.rat mong bac giup do
    Tớ có thể rảnh vào thứ 7 tuần này. NẾu bạn cần thì mình gặp nhau cũng được. Nhà tớ ở Trần quốc toản , cuối đường Pastuer. . OK
    Last edited by ong-thợ; 06-11-10 at 14:51.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    cả nhà ơi cho em hỏi vấn đề này ...em cũng đnag dùng phần mềm chuyển chart MP4 nhưng khi làm chart khổ lớn tầm 60 x 80cm ấy ...phải chọn tầm 50 màu chỉ đổ lên ý ...rất nhiều màu gần gần giống nhau ...nếu nhòm nhòm bằng mắt thì rất dễ lộn. Bình thường ở giữa các ô có kí hiệu tương ứng với kí hiệu màu ... Nhưng sao phần mềm của em khi chuyển ra file ảnh lại chẳng thấy kí hiệu nào ... vậy thì thêu mấy chục màu, mấy trăm màu. làm sao thêu nổi giúp em với ...làm sao để những kí hiệu này có trong chart

Cáo già, thỏ deo kính ong-thợ's Avatar
    Thanks
    1
    Blog Entries
    34
    Quote Originally Posted by thuy07k4 View Post
    cả nhà ơi cho em hỏi vấn đề này ...em cũng đnag dùng phần mềm chuyển chart MP4 nhưng khi làm chart khổ lớn tầm 60 x 80cm ấy ...phải chọn tầm 50 màu chỉ đổ lên ý ...rất nhiều màu gần gần giống nhau ...nếu nhòm nhòm bằng mắt thì rất dễ lộn. Bình thường ở giữa các ô có kí hiệu tương ứng với kí hiệu màu ... Nhưng sao phần mềm của em khi chuyển ra file ảnh lại chẳng thấy kí hiệu nào ... vậy thì thêu mấy chục màu, mấy trăm màu. làm sao thêu nổi giúp em với ...làm sao để những kí hiệu này có trong chart
    Bé đọc lại phần trả lời của bạn 3T bên trên nhé. Bài của bé số 87, bài 3T số 81 gần xịch mà không đọc để thực hành được ngay.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Chào Anh Chi! em là người mới tập tìm hiểu về cách sử dụng chương trình này! hiện em đã cài được 2 phần mềm trên nhưng đang mày mò ko được rõ lắm . Anh chị nào có tài liệu hướng dẫn hay link tham khảo làm ơn share cho em để em học hỏi nhé! thanks AE.
    mail : bach.thulam@yahoo.com

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Chào các chị. Em có vấn đề này muốn hỏi ạ. Mình dùng phần mềm Pattern maker for crosstitch v4 để chuyển ảnh thành chart. Em thấy có một số chart ìn bảng key rõ ràng theo bố cục in ra giống hệt in từ phần mềm PM nhưng ở cột symbol lại có symbol trên ô màu luôn. Em không biết cách nào có thể in được như vậy ạ vì nếu in ký tự không hoặc in màu không sẽ khó nhìn. Em có đọc bài của chị chuyển chart đen trắng thành chart màu ở trang đầu, làm theo nhưn nó vẫn không đúng.
    Hic! không biết diễn tả sao đây nữa. Tóm lại là em muốn in bảng key có ký tự nằm trên ô màu luôn, in ra giống cái này ạ
    http://picasaweb.google.com/cothom.c...58335533485138
    thanks các chị nhiều

Page 9 of 28 FirstFirst ... 789101119 ... LastLast

Tags for this Thread